న్యూఢిల్లీ వీధుల్లో భారత అగ్రశ్రేణి మహిళా రెజ్లర్లు విడిది చేస్తున్నారు. ఎందుకో ఇక్కడ ఉంది

మహిళలు తాత్కాలిక నిరసన ప్రదేశంలో తెల్లవారుజాము తర్వాత మేల్కొంటారు, న్యూ ఢిల్లీలోని పేవ్‌మెంట్‌లో వరుస పరుపులు వంటి వారి వస్తువులను దోమతెరల క్రింద పేర్చారు.

ఉదయం 8 గంటలకు, వారు శిక్షణను ప్రారంభిస్తారు – కొందరు రోడ్డుపైకి పరుగెత్తుతారు, మరికొందరు తమ గుడారాల దగ్గర కసరత్తులు చేస్తారు.

ఈ మహిళలు భారతదేశంలోని అగ్రశ్రేణి మహిళా రెజ్లర్‌లు, మరియు వారు లైంగిక వేధింపులకు పాల్పడ్డారని ఆరోపించినభారత రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ (WFI) అధ్యక్షుడు బ్రిజ్ భూషణ్ శరణ్ సింగ్‌పై మరిన్ని చర్యలు తీసుకోవాలని వారు పిలుపునిచ్చారు .

సింగ్ భారతదేశం యొక్క అధికార భారతీయ జనతా పార్టీ నుండి శక్తివంతమైన శాసనసభ్యుడు మరియు రాజకీయ నాయకుడు. అతను గతంలో WFI అధ్యక్షుడిగా తన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు మరియు చర్యలకు ముఖ్యాంశాలు చేసాడు, వేదికపై యువ రెజ్లర్‌ను చెంపదెబ్బ కొట్టాడు .

లైంగిక వేధింపులకు సంబంధించిన అన్ని ఆరోపణలను అతను ఖండించాడు.

గత వారం, దేశ అత్యున్నత న్యాయస్థానం నిరసనలు మరియు జోక్యంతో, ఢిల్లీ పోలీసులు సింగ్‌పై మైనర్‌పై లైంగిక వేధింపుల ఆరోపణలతో సహా రెండు కేసులు నమోదు చేశారు. కానీ రెజ్లర్లు అది సరిపోదని చెప్పారు – WFI ద్వారా అతనిని తొలగించాలని వారు కోరుకుంటున్నారు మరియు అది జరిగే వరకు వారు తమ నిరసన ప్రదేశంలో క్యాంప్ చేస్తామని చెప్పారు.

“మేము ఒలింపియన్లు, బంగారు పతక విజేతలు, ప్రపంచ ఛాంపియన్లు” అని నిరసన సహ-నాయకుడు, రెండుసార్లు ఒలింపియన్ వినేష్ ఫోగట్ అన్నారు. “తీవ్రమైన అన్యాయం జరిగింది. మేము మా దేశానికి (మా జీవితాలను) అంకితం చేసాము.

Leave a Comment